เกมที่สามารถเล่นได้บน Nougat 64-bit และ Pie 64-bit (เบต้า) บน BlueStacks 5

 

รายชื่อเกมที่มีใน BlueStacks แบบต่าง ๆ 

เกมบางเกมสามารถเล่นได้บน Android เวอร์ชันที่กำหนดเท่านั้น เช่น Nougat 64 บิต เนื่องจากต้องใช้รูปแบบเฉพาะของ Android คลิกที่ลิงค์ด้านล่างเพื่อค้นหาข้อมูลเพิ่มเติม :

ส่วน Android Nougat เวอร์ชัน 32 บิต (ที่เป็นค่าเริ่มต้น) นั้นรองรับเกมยอดนิยมเกือบทั้งหมด เช่น Free Fire, Call of Duty: Mobile และอื่น ๆ อีกมากมาย

รายชื่อเกม Nougat 64 บิตยอดนิยม :

  • Teamfight Tactics (com.riotgames.league.teamfighttactics)
  • Blue Archive (com.nexon.bluearchive)
  • Tera Hero (com.redsahara.terahero)
  • Botworld Adventure (com.featherweightgames.fx)
  • Fashion Dream (com.tencent.dressup)
  • Soccer Manager 2022 (com.soccermanager.soccermanager2022)
  • Rangers of Oblivion (com.gtarcade.lhjx)
  • KarDia tou ABel (com.r2.myrzx.kr)
  • Alchemy Stars 백야극광 (com.tencent.baiyeint)
  • 三國 blade 再戰 (com.actionsquare.samblade.tw)
  • 映月城與電子姬 (info.zencat.watergun.tw)
  • Yumi's Cells: The Puzzle (com.skywalkgames.yumithepuzzle)
  • 發現者 (com.baplay.st)
  • Merge Stories - Merge Games (com.jellybtn.mergestories)
  • Super String (com.fg.ssaos)
  • Lineage2M (com.ncsoft.lineage2mru)
  • HATSUNE MIKU: COLORFUL STAGE! (com.sega.ColorfulStage.en)
  • SHAMAN KING ふんばりクロニクル(ふんクロ)(jp.co.studioz.shamanking)
  • Angry Birds Journey (com.rovio.abcasual)
  • Hyper Front (com.netease.bfc1game.na)
  • Sunken Century (com.klmagic.pirates)
  • 아르카 (com.ulugame.faithkr)
  • Fantasy City (com.sixinge.huanxiang)
  • NBA RISE TO STARDOM (NBAライズ) (com.gravityga.nbarisetostardom)
  • 妄想山海:乾坤 (com.gamamobi.chimeraland)
  • Summoners Kingdom (com.summoners.kingdom)
  • おじさまと猫 スーパーミラクルパズル (com.square_enix.android_googleplay.ojinekosmpjp)
  • ラムの泉とダンジョン (com.RSGames.RumsSpringAndDungeon)
  • Baseball Puzzle Champions (com.miniclip.baseballpuzzle)
  • DevilPiece (com.ikinagames.devilpiece)
  • 實況力量足球 (com.boltrend.powertc)
  • Wasteland Rebuild (com.mrzhg.gp)
  • SIEGE: Apocalypse (com.kixeye.ww3)
  • 雲山之約 (com.azuragame.xzj)
  • 魔法科高校の劣等生 リローデッド・メモリ(com.square_enix.android_googleplay.mahouka_RMj)
  • Garena Moonlight Blade (com.garena.game.mbmth)
  • Forza Street (com.microsoft.gravity)

คลิกที่นี่  เพื่อเรียนรู้วิธีการสร้างอินสแตนซ์ Nougat 64 บิตโดยใช้ Multi-instance Manager

รายชื่อเกม Pie-64 (เบต้า) ยอดนิยม:

  • Genshin Impact
  • Alchemy Stars
  • NFS Heat Studio
  • Quest 4 Fuel: Arena Idle
  • FAU-G: Fearless and United Guards
  • Auto Brawl Chess: Battle Royale
  • 용소야M
  • 가상남녀 - AI남친여친과 꿀잼톡 다정톡
  • 転生したらスライムだった件 魔王と竜の建国譚 まおりゅう (com.bandainamcoent.tensuramrkrelease)
  • SLIME - ISEKAI Memories (com.bandainamcoent. tensuramrkww)
  • Sumikkogurashi the Movie: Block Puzzle Game (jp.co.imagineer.sumikkogurashi.movie1)
  • インクオン(Ink on) (jp.kurohige.inkon)
  • ドラゴンクエストけしケシ!(com.square_enix.android_googleplay.dqkeshikeshijpn)
  • THIÊN HẠ VÔ SONG (com.gamexx.qyj.vn)
  • Don of Dons (com.feelingtouch.dons)
  • 暗影傳説 (com.acingame.sltw)
  • Touchgrind Scooter (se.illusionlabs.touchgrindscooter)
  • MONOPOLY Tycoon (com.NvizzioCreations.MonopolyTycoon)
  • Auto-Chess Arena (com.yfhd.qbdz)
  • Rally ONE : Multiplayer Racing (com.vodigitalarts.rally1)
  • 這個三國很好玩 (com.a.one.tst)
  • EDENS ZERO Pocket Galaxy (jp.konami.edens_zero)
  • れじぇくろ! ~レジェンド・クローバー~ (com.dmm.games.legeclo) 
  • My Darkest Moment (com.chillyroom.darkmoment)
  • 新日本プロレスSTRONG SPIRITS (com.bushiroad.njpwss)
  • Sea Challenge - 3D (com.seachallenge.fs)
  • Amazon Shopping (com.amazon.mShop.android.shopping)
  • メモリア 夢の旅人と双子の案内人 (jp.co.dwarfworks.memoria) 
  • 컴투스프로야구V22 (com.com2us.futurecpb.android.google.global.normal)
  • Disney Mirrorverse (com.kabam.bullseye)
  • M&M’S Adventure – Puzzle Games (com.tiltingpoint.mnms)
  • Neoverse (com.Tinogamez.NEOVERSE)
  • Saint Seiya: Legend of Justice (com.wanda.saintseiya.gp.eu)

คลิกที่นี่  เพื่อเรียนรู้วิธีการสร้างอินสแตนซ์ Pie 64 บิต (เบต้า) โดยใช้ Multi-instance Manager

หมายเหตุ: เนื่องจากแอป Android มีเป็นจำนวนมาก บทความนี้จึงยกตัวอย่างขึ้นมาเพียงชื่อเด่นสองสามชื่อ หากไม่มีการกล่าวถึงเกมที่คุณกำลังค้นหา หรือหากคุณประสบปัญหาใดๆ ขณะติดตั้งเกม โปรดดูที่  บทความนี้

สำหรับขั้นตอนการแก้ไขปัญหา คุณสามารถส่ง  รายงานปัญหา มาที่เราและเราจะช่วยคุณหาทางออก!


คุณมีคำถามไหม ?

Q. เหตุใด? ฉันจึงต้องใช้ Android เวอร์ชันใดเวอร์ชั่นหนึ่ง 

A. เกมบางเกมสามารถเล่นได้บน Android เวอร์ชันที่กำหนดเท่านั้น ตัวอย่างเช่น คุณสามารถติดตั้งและเล่น Teamfight Tactics บน BlueStacks 5 Nougat 64-bit เท่านั้น ไม่สามารถค้นหาหรือติดตั้งบนอินสแตนซ์ Nougat 32 บิตได้ หากต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีใช้ Android เวอร์ชันต่างๆ บน BlueStacks 5 โปรดอ่านที่บทความนี้

Q. ฉันจะเล่นเกมบนอินสแตนซ์เฉพาะของ Android ได้อย่างไร?
A. ในการดำเนินการนี้ คุณสามารถสร้างอินสแตนซ์ Android ที่จำเป็นโดยใช้ Multi-instance Manager หรือดาวน์โหลดจาก website ของเรา

Q. ฉันต้องการดาวน์โหลด BlueStacks 5 เวอร์ชัน Android ที่ต้องการ ฉันจะต้องทำอย่างไร?
A. คลิกที่นี่ เพื่อเรียนรู้วิธีดาวน์โหลด BlueStacks 5 สำหรับ Android เวอร์ชันใดรุ่นหนึ่ง

Q. ฉันสามารถเรียกใช้อินสแตนซ์ Pie 64 บิต (เบต้า), Nougat 64 บิต และ Nougat 32 บิตพร้อมกันได้หรือไม่?
A.
ได้ คุณสามารถเรียกใช้อินสแตนซ์ใดก็ได้พร้อมกันบน BlueStacks 5 ได้


ขอบคุณที่เลือก BlueStacks เราหวังว่าคุณจะสนุกกับการใช้ BlueStacks หากคุณมีคำถามเพิ่มเติม โปรดติดต่อเราที่ support@bluestacks.com ขอให้มีความสุขกับการเล่นเกม!

บทความนี้มีประโยชน์หรือไม่
45 จาก 62 เห็นว่ามีประโยชน์
Reach out to us on Reddit (Join Reddit) or Discord (Join Discord) or at support@bluestacks.com with your questions.